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 KWA MZAZI / MLEZI WA ………………………………………………………………………. 

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TATU MWAKA 2019 

UTANGULIZI  

Uongozi wa shule unayo furaha kumkaribisha mwanao shuleni J. Merlini kwa mwaka 2019.  

Shule kuanzia mwakaa 2019 ni ya bweni tu. Inafunguliwa siku ya Jumatatu tarehe 08/01/2019. 

 

MALIPO 

 Malipo ya ada ya shule, ya bweni na michango ni jumla sh. 2,000,000. Yaweza kulipwa kwa 

awamu moja (January 1, 2019); au kwa awamu mbili (January 1,  sh. 1,000.000 na July 1 sh. 

1,00.000) au kwa awamu tatu (January 1, April 1, July 1: kila awamu sh. 667,000). Lazima malipo 

yote yawe yamekamalika kwa tarehe 1 July, 2019. Malipo ya ada ya shule yafanyike kupitia benki 

ya NMB katika mojawapo ya account mbili zifuatazo:  

 

• JINA LA BANK  NMB 

• JINA LA ACCOUNT:  JOHN MERLINI SECONDARY SCHOOL 

• NAMBA YA ACCOUNT:  52010026469  

• JINA LA ACCOUNT:   JOHN MERLINI SEC. SCHOOL DORMITORY 

• NAMBA YA ACCOUNT:  52010031122 

 

Mwanafunzi atapokelewa shuleni akionyesha tu pay in slip ya Benki  iliyokamilika kwa awamu husika  

ya ada.  

 

MAHITAJI: 

 

Sare: Suruali/sketi rangi ya kaki, shati jeupe, sweta rangi damu ya mzee. 

 Zinapatikana shuleni zenye nembo ya shule kwa jumla ya sh 44,000 kwa pea 

Viatu vya ngozi rangi nyeuzi, Soksi nyeupe. Vyatu vya raba rangi nyekundu 

Truck suit 2: moja ya rangi nyekundu, na moja ya rangi ya blu, 

Vinapatikana shuleni kwa jumla ya sh. 50.000 

T Shirt 2: moja ya rangi nyekundu, moja ya rangi ya blu 

       Counter Books 13, Kalamu 2 za wino, Penceli 2, Kifuto 1, Mathematical set 1, Madaftari 

       madogo ya mazoezi 13, Rula 1 

       4 figure Mathematical Tables, Concise Swahili-English Dictionary 

Ream 1 ya karatasi A4 ya kuikabidhi ofisi  

Bima ya Afya NHIF, NSSF. Kama huna, shule itatengeneza kwa sh.54,000 

Sahani, Kijiko, Kikombe, fagio, mop ya kudekia, ndoo 

Kaptula na fulana kwa michezo na kazi Vifaa vya usafi binafsi: sabuni ya 

kuogea, ya kufulia, dawa ya meno, 

mswaki, mafukta ya kujipaka 
Sandals 

Mashuka 2 ya rangi ya pink kwa wasichana 

Mashuka mawili rangi ya blu kwa wavulana Begi la madaftari 

Chandalua, mto, taulo Mwanvuli 

Kanga na kitenge kwa wasichana Saa ya mkononi 

Nguo za ndani Trunk ya chuma kuhifadia vitu binafsi 

Kiwi nyeusi  

         Ni lazima kufuma au kuandika kwa wino usiofutika na herufi kubwa jina zima la  

         mwanafunzi juu ya nguo zake zote 
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MWONGOZO KWA MWANAFUNZI 

1. Lengo la shule ni kumpatia mwanafunzi elimu bora na kumjenga kitabia na maadili ambayo 

yatamwezesha awe raia mwema. Naye  mwanafunzi anatakiwa kuweka masomo mbele na 

kufuata kiaminifu sheria za shule na za bweni ambazo zitamsaidia kufikia mafanikio mazuri na 

malengo ya shule. 

2. Lugha ya mawasiliano shuleni ni kiingereza tu ya kutumika kila wakati. 

3. Mmiliki wa shule anapanga ada baada ya kusikiliza bodi ya shule. Kutolipa au kuchelewa 

kulipa ada kwa wakati unaotakiwa kutasababisha kusimamishwa au kuachishwa shule au 

kunyimwa kufanya mtihani. 

4. Maktaba ya shule ina vitabu kwa wanafunzi kuvitumia, lakini havitoki nje ya maktaba. Mzazi/ 

mlezi anashauriwa kumnunulia mtoto wake vitabu vyake binafsi vya kujisomea. 

5. Mabweni yanafungwa asubuhi saa 1:00 na kufunguliwa tena saa 11:30 jioni. Mwanafunzi 

akitoka bwenini asubuhi kwenda darasani awe amechukua vifaa vyote anavyovihitaji kwa siku 

hiyo. Hataruhusiwa kurudi bwenini wakati wa masomo.  

6. Siku zisizo za shule (jumamosi mchana, jumapili na sikukuu zingine) wanafunzi watapewa 

nafasi ya kujihusisha na shughuli zingine kama vile debating clubs, theatre, talents show, 

sports, seminars, nk. Dhumuni ni kumpa kila mwanafunzi uwezo wa kukuza na kuweka 

hadharani karama zake.   

7. Mwanafunzi ana jukumu la kufanya usafi kila siku shuleni na bwenini katika muda unaotolewa. 

8. Vitu vya shule na vya bweni vipo hali sawa. Anayeviharibu anagharimiwa utengenezaji wake. 

9. Mazingira ya shule na ya bweni daima yawe ya utulivu. Kuacha darasa la kusomea, kupiga 

kelele, kufanya shughuli tofauti hakuruhusiwi. 

10. Mgeni haruhusiwi kuingia katika vyumba vya kulala wanafunzi bali anakaribishwa mahali 

anapoonyeshwa na matron/patron. 

11. Mwanafunzi haruhusiwi kuenda nyumbani wakati wowote wa muhula wa masomo isipokuwa 

kwa sababu maalum. Ruhusa inatolewa na mkuu wa shule tu. 

12. Kila asubuhi na jioni wote kwa pamoja watasali sala ya asubuhi na jioni. Kila jumapili wote 

watahudhuria ibada ya kikristu (kikatoliki) inayoadhimishwa katika ukumbi wa shule. 

13. Mwanafunzi anashauriwa kutobaki na fedha binafsi bwenini bali aikabidhi kwa Shemasi 

Hillary Ngowi, ambaye atampatia mwanafunzi kila atakapoihitaji. Uongozi wa shule  

hautawajibika juu ya upotevu wa fedha ambayo hakukabidhiwa Shemasi. 

14. Mzazi/Mlezi anayemtumia hela mtoto wake kwa sababu yoyote atume kwa mhusika tu ambaye 

ni Shemasi Hillary Ngowi. 

15. Mzazi/Mlezi daima adai risiti ya shule kwa fedha zote ambazo analipia shuleni na alipe kwa 

wahusika tu ambao ni Mwalimu Mkuu na Shemasi Hillary Ngowi 

 

MWENENDO WA MWANAFUNZI 

16. Jarida linaloitwa STUDENTS HANDBOOK 2018  linaonyesha wazi taratibu zote ambazo 

zinamwongoza mwanafunzi akiwa shuleni na bwenini.  

Hizi zifuatazo ni baadhi ya taratibu: 

a) “Mtendee mwezako kama unavyopenda kutendewa wewe” Maneno haya ya Yesu ni mzizi 

wa uelewa wa J. Merlini, inayowataka wanafunzi kupendana, kuheshimiana na kuthaminiana. 

b) Mwanafunzi awe na adabu njema ndani na nje ya shule, mkweli, mtiifu na mwenye heshima 

kwa walimu, patron/matron, wafanyakazi na wanafunzi wenzake shule. Apokee maelekezo na 

maagizo anayotolewa bila ubishi. 

c) Aonyeshe moyo mwema wa kuwasaidia wanafunzi wenzake wasio na uwezo sawa na yeye. 

Afuate motto wa shule unaosema: “EDUCATION FOR SERVICE IN SOLIDARITY”.  

d) Ajitenge na makosa yafuatayo: ugomvi wa kupigana, lugha ya matusi au ya kutisha, wizi au 

uharibifu wa mali ya shule na ya wengine, udanganyifu,  unyanyasaji wa kijinsia, ubakaji, uhusiano 

wa kimapenzi, kumpa mimba, kupata mimba, kutoa au kushiriki kutoa mimba, kumiliki na kutumia 

madawa ya kulevya, kutoka nje ya eneo la shule na bweni bila ruhusa, kuiba mitihani.   

e)  Asiwepo shuleni na bwenini na simu ya mkononi wala radio ya mfukoni. Akihitaji kupiga 

au kupigiwa simu na wazazi/walezi itatumika simu ya shule. Kwa jumla taarifa kutoka nyumbani 

zinatolewa kwa kupitia uongozi wa shule na sio kwa mwanafunzi husika moja kwa moja. 

f) Asivae sare ya kubana au fupi na urembo wa aina yoyote. 

 Ili shule iweze kufikia malengo yake, na kujipatia sifa ya kitaaluma na kinidhamu, 

ushirikiano mzuri uwepo kati uongozi wa shule, walimu, wafanyakazi, wanafunzi na wazazi 

/walezi. 
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MAKUBALIANO YA MZAZI/MLENZI NA SHULE 2019 

 

Mimi Mzazi / Mlezi ______________________________________________________ nakiri kuwa 

ninazikukubali  sheria na kanuni zote za shule.  Ninathibitisha kukubaliana pia na maagizo yafuatayo: 

1. Nakubali kwamba mtoto wangu atahudhuria somo la dini na maadili ya Kikristo – 

Kikatoliki linalofundishwa shuleni. Hata hivyo shule haitamlazimisha au kumshawisha 

mwanafunzi kubadili dini. 

2. Nakubali kwamba mtoto  atarudia darasa au kuacha shule iwapo; 

i) hatafikia wastani uliowekwa na shule katika tathmini ya mwisho ya mwaka. 

ii) asipokwepo shuleni kwa siku saba mfululizo bila kutoa taarifa au kwa sababu ya kukosa 

kutoa ada au asipohudhuria shule kwa siku  21 kwa mwaka. 

iii) kwa makosa ya kinidhamu. 

3. Nakubali kwamba mtoto wangu ataachishwa shule nisipolipa ada kwa wakati uliowekwa na 

uongozi wa shule. 

4. Nakubali kuwa mwanangu atapokelewa shuleni baada ya mimi kuweka saini mkataba huu 

5. Nakubali mtoto wangu apigwe picha ya kuiweka katika kumbukumbu za shule, katika 

mtandao wa shule na kwa kumjulisha kwa  marafiki wa shule. 

 

Saini ya Mzazi/Mlezi ________________________________________________ 

Saini ya Makamu Mkuu wa Shule _____________________________________ 

 Saini ya Mkuu wa Shule _____________________________________________ 

Tarehe ______________________________________                  


