



JOHN MERLINI SECONDARY SCHOOL

MISSIONARIES OF THE PRECIOUS BLOOD
P.O. Box 2010
DODOMA – TANZANIA

tel. 0766 939 536
e-mail: jmerlinisec@gmail.com
web-site: cpseducationtz.org

Registration N° S 4880, NECTA Exams N° S 5391

KWA MZAZI / MLEZI WA

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA PILI MWAKA 2019

UTANGULIZI

Uongozi wa shule unayo furaha kumkaribisha mwanao shuleni J. Merlani kwa mwaka 2019. Shule kuanzia mwaka 2019 ni ya bwani tu. Inafunguliwa siku ya Jumatatu tarehe **08/01/2019**.

MALIPO

Ada ya shule, ya bwani na michango: jumla sh. 2,000,000

Taratibu ya malipo: - Sh. 1,200,000 kabla ya tarehe 25 February, ili mwanafunzi asajiliwe kwa mtihani wa Taifa.

- Sh. 800,000 kabla ya tarehe 2 July

Malipo yote yafanyike kupitia benki ya NMB katika mojawapo ya account mbili zifuatazo:

- JINA LA BANK NMB
- JINA LA ACCOUNT: JOHN MERLINI SECONDARY SCHOOL
- NAMBA YA ACCOUNT: 52010026469

- JINA LA ACCOUNT: JOHN MERLINI SEC. SCHOOL DORMITORY
- NAMBA YA ACCOUNT: 52010031122

Mwanafunzi atapokelewa shuleni akionyesha tu *pay in slip* ya Benki iliyokamilika kwa awamu husika ya ada.

Ada ya mithiani ya Mock Mkoa: sh 10,000 ya kulipwa wakati unapohitajika:

Ada ya mtihani wa Taifa: sh. 10,000 ya kulipwa kabla ya tarehe 25 Februry

MAHITAJI:

Sare: Suruali/sketi rangi ya kaki, shati jeupe, sweta rangi damu ya mzee. Zinapatikana shuleni zenye nembo ya shule kwa jumla ya sh 44,000 kwa pea	
Viatu vya ngozi rangi nyeuzi, Soksi nyeupe. Vyatu vya raba rangi nyekundu	
Truck suit 2: moja ya rangi nyekundu, na moja ya rangi ya blu, Zinapatikana shuleni kwa jumla ya sh. 50.000	
T shirt 2: moja rangi nyekundu, moja rangi ya blu	
Counter Books 13, Kalamu 2 za wino, Penceli 2, Kifuto 1, Mathematical set 1, Madaftari madogo ya mazoezi 13, Rula 1	
4 figure Mathematical Tables, Concise Swahili-English Dictionary	
Ream 1 ya karatasi A4 ya kuikabidhi ofisi	
Bima ya Afya NHIF, NSSF. Kama huna, shule itatengeneza kwa sh. 54,000	
Sahani, Kijiko, Kikombe, fagio, mop ya kudekia, ndoo	
Kaptula na fulana kwa michezo na kazi	Vifaa vya usafi binafsi: sabuni ya kuogea, ya kufulia, dawa ya meno, mswaki, mafuta ya kujipaka
Sandals	
Mashuka 2 ya rangi ya pink kwa wasichana	Begi la madaftari
Mashuka mawili rangi ya blu kwa wavulana	
Chandalua, mto, taulo	Mwanvuli
Kanga na kitenge kwa wasichana	Saa ya mkononi
Nguo za ndani	Trunk ya chuma kuhifadia vitu binafsi
Kiwi nyeusi	

Ni lazima kufuma au kuandika kwa wino usiofutika na herufi kubwa jina zima la mwanafunzi juu ya nguo zake zote

MWONGOZO KWA MWANAFUNZI

1. Lengo la shule ni kumpatia mwanafunzi elimu bora na kumjenga kitabia na maadili ambayo yataamwezesha awe raia mwema. Naye mwanafunzi anatakiwa kuweka masomo mbele na kufuata kiaminifu sheria za shule na za bweni ambazo zitamsaidia kufikia mafanikio mazuri na malengo ya shule.
2. Lugha ya mawasiliano shuleni ni kiingereza tu ya kutumika kila wakati.
3. Mmiliki wa shule anapanga ada baada ya kusikiliza bodi ya shule. Kutolipa au kuchelewa kulipa ada kwa wakati unaotakiwa kutasababisha kusimamishwa au kuachishwa shule au kunyimwa kufanya mtihani.
4. Maktaba ya shule ina vitabu kwa wanafunzi kuvitumia, lakini havitoki nje ya maktaba. Mzazi/mlezi anashauriwa kumnunulia mtoto wake vitabu vyake binafsi vya kujisomea.
5. Mabweni yanafungwa asubuhi saa 1:00 na kufunguliwa tena saa 11:30 jioni. Mwanafunzi akitoka bwenini asubuhi kwenda darasani awe amechukua vifaa vyote anavyovihitaji kwa siku hiyo. Hataruhusiwa kurudi bwenini wakati wa masomo.
6. Siku zisizo za shule (jumamosi mchana, jumapili na sikukuu zingine) wanafunzi watapewa nafasi ya kujihusisha na shughuli zingine kama vile debating clubs, theatre, talents show, sports, seminars, nk. Dhumuni ni kumpa kila mwanafunzi uwezo wa kukuza na kuweka hadharani karama zake.
7. Mwanafunzi ana jukumu la kufanya usafi kila siku shuleni na bwenini katika muda unaotolewa.
8. Vitu vya shule na vya bweni vipo hali sawa. Anayeviharibu anagharimiwa utengenezaji wake.
9. Mazingira ya shule na ya bweni daima yawe ya utulivu. Kuacha darasa la kusomea, kupiga kelele, kufanya shughuli tofauti hakuruhusiwi.
10. Mgeni haruhusiwi kuingia katika vyumba vya kulala wanafunzi bali anakaribishwa mahali anapoonyeshwa na matron/patron.
11. Mwanafunzi haruhusiwi kuenda nyumbani wakati wowote wa muhula wa masomo isipokuwa kwa sababu maalum. Ruhusa inatolewa na mkuu wa shule tu.
12. Kila asubuhi na jioni wote kwa pamoja watasali sala ya asubuhi na jioni. Kila jumapili wote watahudhuria ibada ya kikristu (kikatoliki) inayoadhimishwa katika ukumbi wa shule.
13. Mwanafunzi anashauriwa kutobaki na fedha binafsi bwenini bali aikabidhi kwa Shemasi Hillary Ngowi, ambaye atampatia mwanafunzi kila atakapoihitaji. Uongozi wa shule hautawajibika juu ya upotevu wa fedha ambayo hakukabidhiwa Shemasi.
14. Mzazi/Mlezi anayemtumia hela mtoto wake kwa sababu yoyote atume kwa mhusika tu ambaye ni Shemasi Hillary Ngowi.
15. Mzazi/Mlezi daima adai risiti ya shule kwa fedha zote ambazo analipia shuleni na alipe kwa wahasika tu ambao ni Mwalimu Mkuu na Shemasi Hillary Ngowi

MWENENDO WA MWANAFUNZI

Jarida linaloitwa STUDENTS HANDBOOK 2018 linaonyesha wazi taratibu zote ambazo zinamwongoza mwanafunzi akiwa shuleni na bwenini.

Hizi zifuatazo ni baadhi ya taratibu:

- a) “Mtendee mwezako kama unavyopenda kutendewa wewe” Maneno haya ya Yesu ni mzizi wa uelewa wa J. Merlini, inayowataka wanafunzi kupendana, kuheshimiana na kuthaminiana.
- b) Mwanafunzi awe na adabu njema ndani na nje ya shule, mkweli, mtiifu na mwenye heshima kwa walimu, patron/matron, wafanyakazi na wanafunzi wenzake shule. Apokee maelekezo na maagizo anayotolewa bila ubishi.
- c) Aonyeshe moyo mwema wa kuwasaidia wanafunzi wenzake wasio na uwezo sawa na yeye. Afuate motto wa shule unaosema: “EDUCATION FOR SERVICE IN SOLIDARITY”.
- d) Ajitenge na makosa yafuatayo: ugomvi wa kupigana, lugha ya matusi au ya kutisha, wizi au uharibifu wa mali ya shule na ya wengine, udanganyifu, unyanyasaji wa kijinsia, ubakaji, uhusiano wa kimapenzi, kumpa mimba, kupata mimba, kutoa au kushiriki kutoa mimba, kumiliki na kutumia madawa ya kulevya, kutoka nje ya eneo la shule na bweni bila ruhusa, kuiba mitihani.
- e) Asiwepo shuleni na bwenini na simu ya mkononi wala radio ya mfukoni. Akihitaji kupiga au kupigiwa simu na wazazi/walezi itatumika simu ya shule. Kwa jumla taarifa kutoka nyumbani zinatolewa kwa kupitia uongozi wa shule na sio kwa mwanafunzi husika moja kwa moja.
- f) Asivae sare ya kubana au fupi na urembo wa aina yoyote.

Ili shule iweze kufikia malengo yake, na kujipatia sifa ya kitaaluma na kinidhamu, ushirikiano mzuri uwepo kati uongozi wa shule, walimu, wafanyakazi, wanafunzi na wazazi/walezi.

JOHN MERLINI SECONDARY SCHOOL

MISSIONARIES OF THE PRECIOUS BLOOD

P.O. BOX 2010

DODOMA, TANZANIA

MAKUBALIANO YA MZAZI/MLENZI NA SHULE 2019

Mimi Mzazi / Mlezi _____ nakiri kuwa ninazikukubali sheria na kanuni zote za shule. Ninathibitisha kukubaliana pia na maagizo yafuatayo:

1. Nakubali kwamba mtoto wangu atahudhuria somo la dini na maadili ya Kikristo – Kikatoliki linalofundishwa shuleni. Hata hivyo shule haitamlazimisha au kumshawisha mwanafunzi kubadili dini.
2. Nakubali kwamba mtoto atarudia darasa au kuacha shule iwapo;
 - i) hatafikia wastani uliowekwa na shule katika tathmini ya mwisho ya mwaka.
 - ii) asipokwepo shuleni kwa siku saba mfululizo bila kutoa taarifa au kwa sababu ya kukosa kutoa ada au asipohudhuria shule kwa siku 21 kwa mwaka.
 - iii) kwa makosa ya kinidhamu.
3. Nakubali kwamba mtoto wangu ataachishwa shule nisipolipa ada kwa wakati uliowekwa na uongozi wa shule.
4. Nakubali kuwa mwanangu atapokelewa shuleni baada ya mimi kuweka saini mkataba huu
5. Nakubali mtoto wangu apigwe picha ya kuiweka katika kumbukumbu za shule, katika mtandao wa shule na kwa kumjulisha kwa marafiki wa shule.

Saini ya Mzazi/Mlezi _____

Saini ya Makamu Mkuu wa Shule _____

Saini ya Mkuu wa Shule _____

Tarehe _____