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FOMU YA OMBI LA KUJIUNGA NA SHULE MWAKA 2026 
Shule ya Sekondari ya John Merlini ipo Miyuji, Jijini Dodoma. Inamilikiwa na 

Shirika la Wamisionari wa Damu Azizi. Ni shule ya mseto, (wasichana na wavulana) ni ya bweni. Ni 
shule inayofanya vizuri kitaaluma na malezi ya watoto. Kitaaluma daima ipo kwenye tatu bora za 

Mkoa wa Dodoma. Pia mwaka 2026 tunaanza masomo shule mpya ya John Merlini 
Morogoro ikiwa na ubora ule ule kama wa Dodoma. Kwa fomu hii unao uchaguzi wa 
Dodoma au Morogoro. Weka tiki sehemu uliyochagua au zote. 

 

 

Fomu hii kwa Dodoma inapatikana shuleni John Merlini na katika Parokia za Kisasa, 

Nkuhungu, Kazimoto Plaza na Radio Mwangaza. Kwa Dar es Salaam inapatikana Parokia za 

Tegeta, Boko, Bahari Beach, Kunduchi Mtongani, St. Gaspar-Mbezi Beach. Pia fomu 

inapatikana Msimbazi centre No 09 na 22 na kwenye website yetu. 

Gharama ya fomu ni sh. 20,000/= na ilipwe kwa njia ya Benki. 

 

 JINA LA BANK : NMB 

 JINA LA ACCOUNT : JOHN MERLINI SECONDARY SCHOOL 

 NAMBA YA ACCOUNT : 52010026469 
 
Mtihani wa kujiunga na shule (entrance test), utafanyika shuleni John Merlini (Dodoma), kwa Dar 
es Salaam Mbezi Beach High School ukumbi (KIRAMU) siku ya Jumatatu tarehe 

15/09/2025 kuanzia saa 1:30 asubuhi. Masomo ya usahili ni Hesabu, Sayansi na English. 
KIPAUMBELE KITAKUWA KWA WATAKAOFAULU ZAIDI. 

 
Masomo ya Pre – Form one ni lazima kwa wale waliochaguliwa kujiunga na shule. Pre-Form 

one itaanza tarehe 14/10/2025 hadi tarehe 28/11/2025. Wote pia wanapaswa kukaa Bweni. 
Gharama ya Pre- Form one kwa muda huo ni Tshs. 400,000/= Gharama hii nayo ilipwe kwa njia ya 

Bank. 
Ada ya shule ni shs. 2,600,000 (Milioni mbili na laki sita tu), Michango inayochangishwa na serikali 
haipo ndani ya ada. Ada inaweza kulipwa kwa awamu moja (January siku shule inapoanza) au 

awamu mbili (January na July) au awamu tatu (January, Aprili, July) na awamu nne kwa 
wanafunzi wa kidato cha kwanza na cha tatu (Kila baada ya likizo).  

 
Mwanafunzi aje na fomu hii ikiwa imeambatanishwa na picha na pay in slip ya Benki siku ya 
mtihani. Mwanafunzi atatakiwa pia kuvaa sare ya shule alikomaliza shule ya msingi 

anapokuja kufanya mtihani. 

 

MAELEZO: 
Jina la Mwanafunzi …………………………………………………………...................................................… 
Jina la Mzazi/Mlezi …………………………………………….........……….................................………….…..… 

Tarehe – Mwezi – Mwaka wa kuzaliwa ……………………………………........................…...................... 

Mwaka wa kumaliza elimu ya msingi ………………………………............................................................. 

Namba ya mtihani wa Darasa la VII .............................................................................................................. 

Shule alipomalizia Darasa la VII ………………………………………………................................................. 

Simu ya Mzazi/Mlezi wako ……………………………………………...................................................................... 

DODOMA MOROGORO 

  

 

 
Picha 

Yako 
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